Afreksíþróttir

Nemendur á afreksíþróttasviði 2016

                                                                                                                      

Afreksíþróttasvið við FVA er samstarfsverkefni FVA, íþróttafélaga á Akranesi og Akranesbæjar.  Sviðið er hugsað fyrir nemendur sem hafa stundað afreksíþróttir í töluverðan tíma og vilja hafa aukið svigrúm til að stunda íþrótt sína samhliða námi í skólanum.

Þær íþróttagreinar sem nú standa nemendum á afreksíþróttasviði til boða eru:

·         badminton
·         fimleikar
·         golf
·         keila
·         knattspyrna
·         körfubolti
·         sund

Samhliða íþróttaiðkun með íþróttafélagi þá stunda nemendur æfingar á skólatíma tvisvar sinnum í viku auk þrekþjálfunar og annarrar fræðslu er tengist íþróttaiðkun. Öll kennsluaðstaða á afreksíþróttasviði er til fyrirmyndar, t.d. fjölnota íþróttahöll, þreksalur, íþróttasalur, sundlaug og keilusalur. Á hverri önn fá nemendur 5 feiningar fyrir þátttöku á afreksíþróttasviði og koma afreksáfangar í stað eininga í íþróttum og frjálsu vali á námsbrautum skólans. Góð næring er afreksíþróttafólki mikilvæg. Hjá FVA er starfrækt mötuneyti í nafni Heilsueflandi framhaldsskóla og stendur nemendum á afreksíþróttasviði til boða að kaupa máltíðir þar á lægsta mögulega verði hverju sinni.

Kostnaður vegna námsgagna, fatnaðar og þjálfunar á afreksíþróttasviði er 35.000 á önn. Einnig er gerð krafa um að nemendur á afreksíþróttasviði setji námið og íþróttaiðkun sína í fyrsta sæti og neyti því engra vímuefna ásamt því að vera með a.m.k. 95% skólasókn í öllum námsgreinum. Nemendur sækja rafrænt um nám í skólanum en umsóknareyðublað um afreksíþróttasviðið er að finna hér að neðan eða á skrifstofu skólans.

Kynningarmyndband ÍA                      Umsóknareyðublað                      Kynningarglærur

Þjálfarar og starfsfólk á afreksíþróttasviði: 

Anna Lilja Valsdóttir - þrekþjálfunAnna Lilja Valsdóttir - ÞrekþjálfunJón Þór Hauksson - knattspyrnaJón Þór Þórðarson - körfubolti

Sigurður Jónsson - knattspyrnaGuðmundur Sigurðsson - keilaAnna Sólveig Smáradóttir - þrekþjálfun

 

            

Hildur Karen Aðalsteinsdóttir - íþróttafulltrúi ÍAHelgi Magnússon - verkefnastjóri og badmintonþjálfun

Allar upplýsingar gefur

Helgi Magnússon

Verkefnastjóri afreksíþróttasviðs FVA.

Netfang: This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.

Sími 433 2500                  

 

 Fjölbrautaskóli Vesturlands Akranesi | Vogabraut 5 | Sími: 433-2500 | skrifstofa(hjá)fva.is 
Kennitala: 681178-0239 | Opnunartími skrifstofu virka daga: 8:00-12:30 og 13:00-15:00