fbpx
WestSide, við erum á leiðinni!

WestSide, við erum á leiðinni!

FImmtudaginn 5. október er hópferð á WestSide í Grundarfirði. WestSide er íþróttakeppni, spurningakeppni og ball með MB og FSN. Brottför er kl 14 frá FVA, áætluð heimkoma kl 02 (við FVA). Farið verður með rútu sem við höfum hvatt nemendur til að nýta sér. Þeir...

read more
Samskiptasáttmáli FVA

Samskiptasáttmáli FVA

Nú er afurð vinnu starfsfólks og nemenda sl. vor við samskiptasáttmála FVA komin á prent: Veggspjöld hafa verið sett upp á veggi hér og þar í húsinu, ýmist risastór eða lítil. Samskiptasáttmálinn  er líka aðgengilegur á vefsíðunni okkar og auðvitað á Instagram....

read more
Alþjóðlegt samstarf, gestir í heimsókn

Alþjóðlegt samstarf, gestir í heimsókn

Sl. vor var í París haldinn fyrsti fundur í umhverfisverkefni á vegum Erasmus+ sem heitir Be Green. Helena Valtýsdóttir alþjóðafulltrúi sótti fundinn fyrir hönd FVA. Fimm kennarar FVA sóttu næsta fund á Krít sem var í júní og var yfirskriftin „From Seed to Spoon“....

read more

Bóknám

Í FVA er bóknám sem lýkur með stúdentsprófi. Skólinn leggur áherslu á að allir séu velkomnir, fái viðfangsefni við hæfi, vinni vel, líði vel og nái góðum árangri. Skólinn býr nemendur undir nám við allar deildir háskóla.

Verknám

FVA býður upp á nám til starfsréttinda í húsasmíði, húsgagnasmíði, rafvirkjun, vélvirkjun og á sjúkraliðabraut. Hægt er að stunda nám til stúdentsprófs samhliða öllu starfsréttindanámi.

Dreifnám

FVA býður upp á dreifnám í húsasmíði, vélvirkjun og á sjúkraliðabraut. Námið er skipulagt sem fjarnám með staðbundnum lotum. Námið er verkefnadrifið, námshraði einstaklingsbundinn og hentar því vel með vinnu.

Í hnotskurn


FVA tekur þátt í verkefninu 
Heilsueflandi framhaldsskóli frá haustinu 2011 og starfandi er stýrihópur sem vinnur að markmiðum heilsu- og forvarnarstefnu skólans. 

FVA hlaut fyrst jafnlaunavottun árið 2020. Í mars 2023 staðfesti Jafnréttisstofa endurnýjaða vottun á jafnlaunakerfi FVA. Því fylgir nýtt jafnlaunamerki með  ártali fyrir 2023-2026.

 

FVA er grænfánaskóli og leggur áherslu á umhverfismál. Skólinn tekur þátt í innleiðingu Grænna skrefa í ríkisrekstri þar sem unnið er markvisst að umbótum í þágu umhverfisins.

Samskiptasáttmáli FVA var unninn á vorönn 2023 með aðkomu allra nemenda og starfsfólks. Hann geymir leikreglur fyrir hegðun sem styður við góð og árangursrík samskipti í dagsins önn. Unnur Jónsdóttir, grafískur hönnuður, hannaði merki sáttmálans í litum skólans.

 


VIÐBRAGÐSÁÆTLUN
Skipulögð og samræmd viðbrögð stjórnenda FVA meðan hætta steðjar að tryggja að hægt sé að halda uppi lágmarksþjónustu og tryggja öryggi nemenda og starfsmanna.


Skruddan, fréttabréf FVA, kemur út vikulega. Þar eru helstu tíðindi af skrifstofuganginum og úr skólalífinu auk tilkynninga um fundi og áhugaverða viðburði á sviði menntamála. Allir geta gerst áskrifendur!