fbpx

NOTUM UMHVERFISVÆNAN FERÐAMÁTA

-Hjólaskýli eru við báða innganga

FRÉTTAVEITA

Páskafrí

Páskafrí

Skrifstofa skólans er lokuð frá mánudeginum 3. apríl og opnar aftur þriðjudaginn 11. apríl þegar kennsla hefst eftir páskafrí skv. stundaskrá. Gleðilega páska!

read more
Hlið við hlið

Hlið við hlið

Leiklistarklúbburinn Melló setur upp söngleikinn Hlið við hlið í Bíóhöllinni og æfir stíft þessa dagana. Leikritið er samið í kringum tónlist eftir Friðrik Dór. Leikstjóri er Einar Viðarsson. Frumsýnt verður laugardaginn 15. apríl og miðasala fer að hefjast. Við erum...

read more
FRÍS annað kvöld

FRÍS annað kvöld

FVA er í undanúrslitunum, líkt og í fyrra. Náðum 2. sæti þá. Fylgist með miðvikudagskvöldið kl 19, æsispennandi keppni.

read more

Bóknám

Í FVA er bóknám sem lýkur með stúdentsprófi. Skólinn leggur áherslu á að allir séu velkomnir, fái viðfangsefni við hæfi, vinni vel, líði vel og nái góðum árangri. Skólinn býr nemendur undir nám við allar deildir háskóla.

Verknám

FVA býður upp á nám til starfsréttinda í húsasmíði, húsgagnasmíði, rafvirkjun, vélvirkjun og á sjúkraliðabraut. Hægt er að stunda nám til stúdentsprófs samhliða öllu starfsréttindanámi. 

Dreifnám

FVA býður upp á dreifnám í húsasmíði, vélvirkjun og á sjúkraliðabraut. Námið er skipulagt sem fjarnám með staðbundnum lotum. Námið er verkefnadrifið, námshraði einstaklingsbundinn og hentar því vel með vinnu.

Í hnotskurn


FVA tekur þátt í verkefninu 
Heilsueflandi framhaldsskóli frá haustinu 2011 og starfandi er stýrihópur sem vinnur að markmiðum heilsu- og forvarnarstefnu skólans. 

FVA hlaut fyrst jafnlaunavottun árið 2020. Í mars 2023 staðfesti Jafnréttisstofa endurnýjaða vottun á jafnlaunakerfi FVA. Því fylgir nýtt jafnlaunamerki með  ártali fyrir 2023-2026.

 

FVA er grænfánaskóli og leggur áherslu á umhverfismál. Skólinn tekur þátt í innleiðingu Grænna skrefa í ríkisrekstri þar sem unnið er markvisst að umbótum í þágu umhverfisins.


FORELDRAHANDBÓK
Hér má finna upplýsingar um allt það sem nýnemar og foreldrar/forráðamenn þurfa að vita um nám við FVA. Hvaða þjónusta stendur til boða? Hvernig eru fjarvistir reiknaðar? Hvernig eru veikindi tilkynnt? Allt um það og miklu meira!


VIÐBRAGÐSÁÆTLUN
Skipulögð og samræmd viðbrögð stjórnenda FVA meðan hætta steðjar að tryggja að hægt sé að halda uppi lágmarksþjónustu og tryggja öryggi nemenda og starfsmanna.


Skruddan, fréttabréf FVA, kemur út vikulega. Þar eru helstu tíðindi af skrifstofuganginum og úr skólalífinu auk tilkynninga um fundi og áhugaverða viðburði á sviði menntamála. Allir geta gerst áskrifendur!